JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
MAMLAKA YA KUDHIBITI NA KUPAMBANA NA DAWA ZA KULEVYA
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TAARIFA KWA UMMA

KILO 88.27 ZA DAWA ZA KULEVYA ZAKAMATWA JIJINI DAR ES SALAAM

Dar es Salaam, 17 Juni, 2021:

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya kwa kushirikiana na Mamlaka
ya Mapato Tanzania (TRA), siku ya tarehe 02 Juni 2021 majira ya saa saba usiku katika
eneo la Kimara Korogwe mkoani Dar es Salaam, ilifanikiwa kukamata jumla ya Kilo 88.27
za dawa za kulevya aina ya Heroin na Methamphetamine zikiwa ndani ya gari aina ya

Toyota Prado likiwa limetelekezwa barabarani.

Dawa hizo zilikamatwa mara baada ya maafisa wa Mamlaka na TRA kulitilia shaka gari
hilo na kuanza kulifuatilia. Dereva wa gari baada ya kugundua anafuatiliwa alitelekeza

gari na kukimbia.

Baada ya upekuzi wa kisheria kufanyika, ndani ya gari kulipatikana na mifuko mikubwa
mitatu aina ya sandarusi (maarufu kama viroba) ndani yake ikiwa na pakti 12 za dawa za
kulevya aina ya heroin zenye uzito wa kilo 12.25 pamoja na kontena za plastiki 73, ndani
yake kukiwa na dawa aina ya Methamphetamine zenye uzito wa kilo 76.02. Upelelezi wa
shauri hili unaendelea.

Vilevile Mamlaka inapenda kuutaarifu umma kwamba, tarehe 26 Juni kila mwaka,
Tanzania huungana na mataifa mengine kuadhimisha Siku ya Kimataifa ya Kupambana

na Dawa za Kulevya Duniani, ikiwa na lengo la kuongeza uelewa wa jamii na



kuhamasisha Umma kushiriki katika mapambano dhidi ya matumizi na biashara ya dawa
za kulevya.

Kitaifa maadhimisho yam waka huu yatafanyika Jijini Dodoma katika viwanja vya Nyerere
square na Mgeni rasmi anatarajiwa kuwa Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa (Mb).

Kauli mbiu ya Mwaka huu inasema "“Twelimishane juu ya Tatizo la Dawa za
Kulevya, Kuokoa Maisha". kauli mbiu hii inaelekeza kuwa, jamii inatakiwa kujua
ukweli juu ya madhara yanayotokana na matumizi ya dawa za kulevya, ili isijiingize
katika matumizi ya dawa hizo. Hatua hiyo itasaidia kuokoa maisha ya watu wengi

ambao wangeangamizwa na dawa za kulevya.

Aidha, maadhimisho haya yataanza tarehe 24 Mwezi Juni 2021 na yatatanguliwa na
maonesho ya shughuli mbalimbali za udhibiti wa dawa za kulevya zinazofanywa na

Taasisi za Serikali, Asasi za kiraia na watu binafsi.

Mamlaka inawaomba wananchi na wakazi wa Dodoma kushiriki kwa wingi katika
maadhimisho haya. Pia Mamlaka inapenda kuwakumbusha watanzania kuendelea
kushiriki katika, mapambano dhidi ya tatizo la dawa za kulevya kwan yetu sote hivyo

tushirikiane katika vita hivi.

o

Daniel Kasokola
Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya.



	JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

